Tuổi Trẻ Đất Cẩm
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Biến Laptop thành trạm phát Wi-Fi với Virtual Router

2 posters

Go down

Biến Laptop thành trạm phát Wi-Fi với Virtual Router Empty Biến Laptop thành trạm phát Wi-Fi với Virtual Router

Bài gửi  benle Thu Oct 13, 2011 7:15 am

Ngày nay, một người hoặc gia đình có thể sở hữu rất nhiều thiết bị di động hỗ trợ kết nối Internet thông qua Wifi như laptop, điện thoại, tablet, iPod. Tuy nhiên, bạn sẽ phải làm gì để phủ sóng cho cả nhà nếu chỉ có 1 đường dây cáp kết nối duy nhất? Tất nhiên, bạn có thể mua cổng chia, lắp "nối tiếp" laptop,... nhưng chắc chắn, không phải lúc nào nó cũng hiệu quả? Hoặc nếu "rủng rỉnh" bạn có thể sắm cho mình một bộ phát Wifi. Tuy nhiên, giá của thiết bị này lại không hề nhỏ.
Trước đây, chúng tôi đã hướng dẫn các bạn "Biến laptop thành trạm phát Wifi bằng công cụ có sẵn trong Windows". Tuy nhiên, nhiều người than phiền về sự phức tạp và đặc biệt là chất lượng phát Wifi không thực sự tốt của cách này. Sau đây, chúng tôi xin giới thiệu với các bạn một cách biến laptop thành trạm phát Wifi bằng phần mềm cực tiện dụng và hiệu quả.
Phần mềm hỗ trợ bạn trong thủ thuật này mang tên Virtual Router, bạn có thể tìm thấy phiên bản mới nhất tại địa chỉ sau đây. Bạn bấm vào nút Download ở bên phải để tải về và cài đặt trên laptop của mình.
Khi sử dụng Virtual Router, bạn có thể chia sẽ kết nối Internet tới bất kì thiết bị hỗ trợ Wifi nào. Hơn thế, Virtual Router còn có thể kết nối với máy in hỗ trợ Wifi để giúp bạn in ấn tài liệu từ xa qua laptop hoặc các thiết bị cầm tay. Virtual Router sử dụng công nghệ mã hóa WPA2, đây là công nghệ hiện đại nhất trong lĩnh vực bảo mật cho các kết nối không dây hiện nay.
Virtual Router là phần mềm miễn phí, bạn có thể cài đặt và sử dụng ở bất cứ đâu, tuy nhiên Virtual Router chỉ hoạt động được trên Windows 7 và Windows Server 2008 RC trở lên.
Các sử dụng phần mềm này rất đơn giản, sau khi cài đặt, bạn mở Virtual Router lên sẽ có giao diện như sau:
Bạn nhập tên điểm truy cập muốn tạo, mật khẩu (tối thiểu là 8 kí tự) và kết nối mà bạn đang dùng để vào Internet (thường là Local Area Connection).
Bạn bấm nút “Start Virtual Router” để laptop bắt đầu phát Wifi.
Tất cả các thiết bị hỗ trợ Wifi khác sẽ dễ dàng kết nối internet bằng cách chọn Access Point mà bạn vừa tạo để kết nối. Để kết thúc bạn bấm “Stop Virtual Router”.
link download Virtual Router : mediafire.com/?nyzuejngbh4jj5d
( Các bạn đợi 5 giây, sau đó bấm SKIP AD rồi down nha)
benle
benle

Biến Laptop thành trạm phát Wi-Fi với Virtual Router Empty Re: Biến Laptop thành trạm phát Wi-Fi với Virtual Router

Bài gửi  kubu Sun Oct 16, 2011 11:53 pm

Embarassed
kubu
kubu
Very Important Person
Very Important Person

http://kubu238.tk

- Similar topics